Tìm hiểu ứng dụng Module quang SFP

1. Module quang SFP là gì?

Module quang SFP đóng vai trò là thiết bị thu phát. Sản phẩm có kích thước nhỏ gọn, được ứng dụng trong viễn thông và truyền dữ liệu. Module SFP được thiết kế một đầu có thể gắn với các thiết bị mạng như router, switch, ...đầu còn lại sẽ gắn với đồng hoặc cáp quang. Thiết bị dùng để hỗ trợ các chuẩn Gigabit Ethernet, SONET cũng như các đường truyền khác.

 


2. Phân loại Module quang SFP

SFP module bao gồm rất nhiều loại và được phân chia dựa trên tốc độ, số lượng sợi quang hoặc loại cáp quang. Về tốc độ, người dùng có thể tùy chọn SFP module tốc độ 155M (10/100Mbps ), tốc độ 1.25G (1000Mbps) hoặc SDH(STM-1, STM-4, STM-16) có khả năng tương thích với các chuẩn IEEE 802.3u 100Base-SX, 100Base-LX, 100Base-ZX. mode ). Hoặc người dùng có thể lựa chọn các Module quang SFP dựa trên số sợi quang như 2 sợi hoặc 1 sợi và dựa trên loại cáp quang đa mốt ( multi mode ) hay đơn mốt ( single mode ).

 


3. Chức năng và hoạt động của Module quang SFP

Khi sử dụng bộ thu phát SFP, người dùng thường quan tâm tới chức năng DDM. DDM đóng vai trò giám sát và quản lý các thông tin quan trọng liên quan đến quá trình truyền và tiếp nhận tín hiệu. Điều này giúp người dùng nhanh chóng phát hiện và xử lý kịp thời các lỗi phát sinh.

Công nghệ chuẩn đoán kỹ thuật số giúp theo dõi nhiệt độ các module SFP, và công suất máy phát. Thông thường, đầu ra của các giá trị vật chất của từng tham số là một điện áp tương tự hoặc hiện tại từ trở kháng khuếch đại Trans, trình điều khiển laser, hoặc các bộ khuếch đại sau. ADC sẽ được sử dụng để số hóa mọi giá trị vật chất. Đối với giá trị số hóa, một vi điều khiển có thể sau đó hoặc là xử lý dữ liệu như là một phần của một vòng điều khiển, hoặc kích hoạt báo động, hoặc chỉ ghi lại các dữ liệu vào một đăng ký.

 

 

Bài viết khác

Bình luận

avatar
x

Review công nghệ

    Phòng bán hàng trực tuyến Địa chỉ: Tầng 3, Số 152-154 Trần Duy Hưng,
    Cầu Giấy, Hà Nội.
    Điện thoại: 1900 0339 (ext 1)
    Fax: (024) 35737347
    Email: banhangonline@phucanh.com.vn
    [Bản đồ đường đi]
    Showroom Phúc anh 15 xã đàn Địa chỉ: 15 Xã Đàn, Đống Đa, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 35737383
    Fax: (024) 35737347
    Email: phucanh.xadan@phucanh.com.vn
    Giờ mở cửa từ 08g15 đến 21g00
    [Bản đồ đường đi]
    showroom PHÚC ANH 152 TRẦN DUY HƯNG Địa chỉ: 152-154 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 37545599
    Fax: (024) 35737347
    Email: phucanh.tranduyhung@phucanh.com.vn
    Giờ mở cửa từ 08g15 đến 20g30
    [Bản đồ đường đi]
    showroom PHÚC ANH 63 NGUYỄN HOÀNG Địa chỉ: 63 Nguyễn Hoàng, Nam Từ Liêm, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 62925225
    Email: phucanh.nguyenhoang@phucanh.com.vn
    Giờ mở cửa từ 08g15 đến 21g00
    [Bản đồ đường đi]
    PHÒNG DỰ ÁN VÀ KHÁCH HÀNG DOANH NGHIỆP Địa chỉ: Tầng 4, Số 15 Xã Đàn, Đống Đa, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 35737383 (ext 1)
    Fax: (024) 35773060
    Email: kdda@phucanh.com.vn
    [Bản đồ đường đi]
    PHÒNG KINH DOANH PHÂN PHỐI Địa chỉ: Số 15 Xã Đàn, Đống Đa, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 35737383 (ext 1201,1202,1291)
    Email: kdpp@phucanh.com.vn
    [Bản đồ đường đi]
    showroom PHÚC ANH 169 THÁI HÀ Địa chỉ: 169 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 38571919
    Fax: (024) 39365483
    Email: phucanh.thaiha@phucanh.com.vn
    Giờ mở cửa từ 08g15 đến 21g00
    [Bản đồ đường đi]
    showroom PHÚC ANH 150 Nguyễn Văn Cừ Địa chỉ: 150 Nguyễn Văn Cừ, Long Biên, Hà Nội.
    Điện thoại: (024) 39689966
    Email: phucanh.nguyenvancu@phucanh.com.vn
    Giờ mở cửa từ 08g15 đến 20g30
    [Bản đồ đường đi]

    Copyright © 2011 Công ty TNHH Kỹ Nghệ Phúc Anh. GPKD số: 0101417128 do Sở Kế hoạch và Đầu tư Thành phố Hà nội cấp

    Facebook chat - Hỗ trợ tư vấn
    [x]

    banner popup quảng cáo